![](http://d2ijd3g5wqapxj.cloudfront.net/wp-content/uploads/2023/05/IMG_2147-768x520.jpg)
![blank](http://d2ijd3g5wqapxj.cloudfront.net/wp-content/plugins/wp-fastest-cache-premium/pro/images/blank.gif)
เมื่อวันที่ 15 พฤษภาคม 2566 ภาควิชาคณิตศาสตร์และวิทยาการคอมพิวเตอร์ และ บริษัทเอ็กซอนโมบิล จำกัด นำโดยคุณวีร์ ตั้งมั่นภักดีพงศ์ และคุณณัฐิณี เตชาภิประนัย ได้ลงนามในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือระหว่างกัน โดยข้อตกลงความร่วมมือนี้ จะเปิดโอกาสให้นิสิตและคณาจารย์ของภาควิชาฯ ได้รับการถ่ายทอดความรู้จากบริษัท ตลอดจนมีโอกาสได้ฝึกงานและทำสหกิจศึกษาร่วมกัน ความร่วมมือนี้ผลักดันโดย รศ.ดร.นกุล คูหะโรจนานันท์ และ ผศ.ดร.ฑิตยา หวานวารี