ภาควิชาคณิตศาสตร์และวิทยาการคอมพิวเตอร์ ขอแสดงความยินดีกับ คุณพีรดา ปฏิทัศน์ หรือ พี่แอ๊ด พี่เก่ารหัส 27 ในโอกาสที่ได้รับรางวัลนิสิตเก่าวิทยาศาสตร์ จุฬาฯ ดีเด่น ประจำปี 2566 คุณพีรดานอกจากจะประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานทางคอมพิวเตอร์และซอฟต์แวร์แล้ว ยังเป็นแกนนำในการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อม โดยเปลี่ยนขยะเป็นพลังงานที่นำไปใช้ในเกษตรกรรมได้
![](http://d2ijd3g5wqapxj.cloudfront.net/wp-content/uploads/2023/01/oustand-alumnus-2566-1-768x1086.jpg)
![blank](http://d2ijd3g5wqapxj.cloudfront.net/wp-content/plugins/wp-fastest-cache-premium/pro/images/blank.gif)