![](http://d2ijd3g5wqapxj.cloudfront.net/wp-content/uploads/2023/01/oustand-alumnus-2566-2-1013x1024.jpg)
ขอแสดงความยินดีกับนิสิตเก่าวิทยาศาสตร์ จุฬาฯ ดีเด่น ปี 2566 คุณพีรดา ปฏิทัศน์
ภาควิชาคณิตศาสตร์และวิทยาการคอมพิวเตอร์ ขอแสดงความยินดีกับ คุณพีรดา ปฏิทัศน์ หรือ พี่แอ๊ด พี่เก่ารหัส 27 ในโอกาสที่ได้รับรางวัลนิสิตเก่าวิทยาศาสตร์ จุฬาฯ ดีเด่น ประจำปี 2566 คุณพีรดานอกจากจะประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานทางคอมพิวเตอร์และซอฟต์แวร์แล้ว ยังเป็นแกนนำในการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อม โดยเปลี่ยนขยะเป็นพลังงานที่นำไปใช้ในเกษตรกรรมได้